1. Rukunin sunan ya bambanta. Dangane da hanyoyin ƙirƙirar daban-daban, ana iya raba bututun ƙarfe zuwa bututun ƙarfe na welded da bututun ƙarfe maras sumul. Madaidaicin bututun ƙarfe ana haɗa su a cikin bututun ƙarfe na welded ko bututun ƙarfe maras sumul, kuma ɗaukar hoto ya fi ƙanƙanta. Madaidaicin bututun ƙarfe sune bututun ƙarfe waɗanda aka bayyana kawai ta girman juriyarsu, santsi, roughness, da sauran ƙayyadaddun buƙatun fasaha.
2. Hanyoyin gyare-gyaren suna rufe hanyoyi daban-daban. Madaidaicin bututun ƙarfe gabaɗaya ana yin su ta hanyar jujjuyawar sanyi, kuma fasahar sarrafa sau da yawa na iya sarrafa madaidaicin daidaici da ƙarewa. Bututun ƙarfe maras sumul gabaɗaya suna nufin bututun ƙarfe da aka kafa ta hanyar birgima mai zafi da raɗaɗin ƙarfe na zagaye. Idan ba a fayyace juriya, santsi, rashin ƙarfi, da sauran buƙatun ba, sau da yawa yakan yi kasala ga bututun ƙarfe na ƙarfe mai zafi ko sanyi.
3. Babban halaye na madaidaicin bututun ƙarfe shine babban madaidaicin daidaitaccen, santsi mai kyau, da ingantaccen ingancin ƙasa. Madaidaicin bututun ƙarfe na iya zama bututun ƙarfe maras kyau, amma bututun ƙarfe ba lallai ba ne madaidaicin bututun ƙarfe. Wannan ya dogara ne akan daidaiton girma, rashin ƙarfi, santsi, da dai sauransu na bututun ƙarfe.
. Fuskar bututun ƙarfe galibi launin ruwan kasa ne, tare da ma'aunin oxide ko taimako.
5. Matsalolin aikace-aikace daban-daban. Ana iya amfani da madaidaicin bututun ƙarfe kai tsaye a cikin sassan injina, motoci da sassan babur, kayan aikin da ya dace, jirgin sama, sararin samaniya, da sauran filayen tare da ainihin buƙatu. Ana amfani da bututun ƙarfe na yau da kullun a matsayin ɗanyen kayan aiki a fagen kere-kere da kuma bututun ruwa da bututun iskar gas a masana'antar sinadarai, wutar lantarki, da sauran fannoni.
6. Girman diamita na bututun ƙarfe yana rufe nau'i daban-daban. Bututun ƙarfe maras sumul galibi suna da daidaitattun ma'auni na ƙasa manya, matsakaita da ƙanana, kuma akwai manyan diamita masu yawa da yawa a hannun jari. Madaidaicin bututun ƙarfe galibi na kanana da matsakaitan diamita ne, daga cikinsu akwai ƙananan bututun ƙarfe na daidaitaccen diamita a cikin haja.
7. Karfe bututu gyare-gyare bukatun ne daban-daban. Abubuwan da ake buƙata na haƙuri don bututun ƙarfe maras nauyi suna buƙatar cika ma'aunin ƙasa kawai. Matsakaicin adadin oda don mirgina mai zafi yakan fi girma. Matsakaicin mafi ƙarancin tsari na gabaɗaya ya tashi daga ɗimbin ton zuwa ɗaruruwan ton bisa ga ma'auni daban-daban. Madaidaicin bututun ƙarfe suna da buƙatun haƙuri mafi girma kuma gabaɗaya suna buƙatar a keɓance su gwargwadon buƙatun kewayon haƙuri na abokin ciniki. Matsakaicin adadin oda yana da sassauƙa, kama daga ƴan ton zuwa dumbin ton dangane da daidaiton aiki da girman ma'auni.
Don taƙaitawa, akwai bambance-bambance tsakanin madaidaicin bututun ƙarfe da bututun ƙarfe maras kyau dangane da ɗaukar hoto, ƙirƙirar hanyar ɗaukar hoto, daidaito da ingancin ƙasa, iyakokin aikace-aikacen, ɗaukar hoto mai girma, buƙatun gyare-gyare, da dai sauransu Fahimtar waɗannan bambance-bambancen yana da mahimmanci don zaɓin da ya dace. da kuma amfani da bututun karfe.
Lokacin aikawa: Mayu-17-2024