1. Ana buƙatar duba bayyanar bututun ƙarfe na hana lalata da ke shiga da fita daga ɗakin ajiya kamar haka.
① Bincika kowane tushen don tabbatar da cewa saman Layer na polyethylene yana da lebur da santsi, ba tare da kumfa mai duhu ba, pitting, wrinkles, ko fasa. Launi na gaba ɗaya yana buƙatar zama iri ɗaya. Kada a sami lalata da yawa a saman bututun.
② Curvature na bututun ƙarfe ya kamata ya zama <0.2% na tsawon bututun ƙarfe, kuma ovality ya kamata ya zama ≤0.2% na diamita na waje na bututun ƙarfe. Fuskar dukan bututu yana da rashin daidaituwa na gida <2mm.
2. Wajibi ne a kula da waɗannan abubuwan yayin jigilar bututun ƙarfe na hana lalata:
① Loading da saukewa: Yi amfani da hoist wanda baya lalata bakin bututu kuma baya lalata Layer anti-corrosion. Duk kayan aikin gini da kayan aiki dole ne su bi ka'idoji yayin lodawa da saukewa. Kafin loading, da anti-lalata daraja, abu, da kuma kauri bango na bututu ya kamata a duba a gaba, kuma gauraye shigar ba bu mai kyau ba.
②Tafi: Ana buƙatar shigar da baffle tsakanin tirela da taksi. Lokacin jigilar bututun hana lalata, suna buƙatar ɗaure su da ƙarfi kuma yakamata a ɗauki matakan kare kariya daga lalata da sauri. Ya kamata a sanya faranti na roba ko wasu abubuwa masu laushi tsakanin bututun hana lalata da firam ko ginshiƙai, da kuma tsakanin bututun hana lalata.
3. Menene ma'aunin ajiya:
① Bututu, kayan aikin bututu, da bawuloli suna buƙatar adana su da kyau bisa ga umarnin. Kula da dubawa yayin ajiya don guje wa lalata, lalacewa, da tsufa.
② Hakanan akwai kayan kamar gilashin gilashi, tef ɗin nannade zafi, da hannayen rigar zafi waɗanda ke buƙatar adana su a cikin busasshen ma'ajin da ke da isasshen iska.
③ Ana iya rarraba bututu, kayan aikin bututu, bawul, da sauran kayan da za a iya rarraba su kuma a adana su a cikin iska. Tabbas, wurin ajiyar da aka zaɓa dole ne ya zama lebur kuma babu duwatsu, kuma babu tarin ruwa a ƙasa. An tabbatar da gangaren ya zama 1% zuwa 2%, kuma akwai ramukan magudanar ruwa.
④ Anti-lalata bututu a cikin sito bukatar a tara a cikin yadudduka, da kuma tsawo bukatar tabbatar da cewa bututu ba rasa su siffar. Tari su daban bisa ga ƙayyadaddun bayanai da kayan aiki daban-daban. Ya kamata a sanya matattakai masu laushi tsakanin kowane Layer na bututun hana lalata, kuma a sanya layuka biyu na masu barci a ƙarƙashin ƙananan bututu. Nisa tsakanin bututun da aka tara ya kamata ya zama> 50mm daga ƙasa.
⑤ Idan gini ne akan wurin, akwai wasu buƙatun ajiya don bututu: ana buƙatar buƙatun tallafi guda biyu da ake buƙatar amfani da su a ƙasa, nisa tsakanin su shine kusan 4m zuwa 8m, bututun anti-lalata dole ne ya zama ƙasa da 100mm daga ƙasa, pads ɗin tallafi da bututu masu hana lalata da bututun hana lalata dole ne a sanya su tare da masu sassauƙa.
Lokacin aikawa: Dec-19-2023