Abubuwan da za a yi kafin binne bututun ƙarfe 3PE anti-lalata

Mu ba baƙi ba ne ga bututun ƙarfe na anti-lalata 3PE. Irin wannan bututun ƙarfe yana da kyakkyawan aikin rigakafin lalata, don haka ana amfani da bututun ƙarfe na 3PE sau da yawa azaman bututun ƙarfe da aka binne. Duk da haka, 3PE anti-corrosion karfe bututu bukatar wasu shirye-shirye kafin a binne su. A yau, mai yin bututun mai zai kai ku fahimtar shirye-shiryen bututun ƙarfe na 3PE na hana lalata kafin a binne su.

Kafin fahimtar da shafi, bari mu farko a takaicce fahimtar abũbuwan amfãni daga 3PE anti-lalata karfe bututu: shi hadawa da inji ƙarfi na karfe bututu da lalata juriya na robobi; murfin bangon waje yana da fiye da 2.5mm, mai jurewa da juriya; Ƙunƙarar ɓarna na bangon ciki kaɗan ne, wanda zai iya rage yawan kuzari; bangon ciki ya cika ka'idodin kiwon lafiya na ƙasa kuma yana da aminci kuma ba shi da lahani; bangon ciki yana da santsi kuma ba shi da sauƙin ƙima, kuma yana da kyakkyawan aikin tsaftacewa.

Kafin binne 3PE anti-lalata bututun karfe, dole ne a fara tsaftace muhallin da ke kewaye. Ma'aikatan binciken da shimfidawa suna buƙatar gudanar da bayanan fasaha tare da kwamandoji da ma'aikatan injin da ke shiga aikin tsaftacewa, kuma aƙalla ma'aikatan tsaro guda ɗaya dole ne su shiga cikin tsabtace bel ɗin aiki. Hakanan wajibi ne a bincika ko bututun ƙarfe na 3PE anti-corrosion, tari mai haye, da tari mai alamar tsarin ƙasa an koma ga gefen ƙasa da aka watsar, ko an ƙidaya abubuwan da ke sama da ƙasa, da kuma ko dama. an samu nassi.

Ana iya amfani da ayyukan injina a wurare na gaba ɗaya, kuma ana iya share tarkace a yankin aiki ta hanyar amfani da bulldozer. Duk da haka, lokacin da bututun ƙarfe na 3PE na anti-corrosion ya buƙaci ya wuce ta cikin cikas kamar ramuka, ramuka, da gangaren gangara, ya zama dole a nemo hanyar da za ta dace da bukatun zirga-zirgar sufuri da kayan gini.

Ya kamata a tsaftace yankin aikin gine-gine tare da daidaita daidai gwargwado, kuma idan akwai filayen gonaki, itatuwan 'ya'yan itace, da ciyayi a kusa da su, ya kamata a mamaye filayen noma da dazuzzukan 'ya'yan itace kadan kadan; idan kasa ce mai hamada ko gishiri-alkali, sai a lalata ciyayi da kasa na asali kadan kadan don hanawa da rage zaizayar kasa; idan za a bi ta hanyoyin ban ruwa da magudanun ruwa, a yi amfani da magudanan ruwa da aka riga aka binne da sauran wuraren ruwa, kuma kada a hana noman noma.

Don cimma kyawawan fa'idodin bututun ƙarfe na anti-lalata, rufin yana buƙatar saduwa da abubuwa uku masu zuwa:
Na farko, mai kyau lalata juriya: The shafi kafa ta shafi ne ainihin 3PE karfe bututu juriya. Ana buƙatar rufin don zama ɗan kwanciyar hankali lokacin da yake hulɗa da kafofin watsa labaru daban-daban kamar su acid, alkalis, salts, najasar masana'antu, yanayin sinadarai, da dai sauransu, kuma ba za a iya lalata, narkar da, ko rushewa da waɗannan abubuwa ba, balle a yi amfani da su ta hanyar kimiyya. matsakaici don guje wa samuwar sabbin abubuwa masu cutarwa.
Na biyu, mai kyau impermeability: Don yin rufi iya da kyau toshe shigar ruwa ko iskar gas tare da karfi permeability da kuma haifar da lalata ga surface na bututun lokacin da ya tuntubi matsakaici, da shafi kafa ta shafi bukatar da kyau impermeability.
Na uku, kyakkyawar mannewa da sassauƙa: Dukanmu mun san cewa bututun da rufin sun haɗu da kyau, kuma bututun ba zai karye ko ma faɗuwa ba saboda rawar jiki da ɗan nakasa don tabbatar da juriya na lalata bututun. Sabili da haka, ana buƙatar suturar da aka kafa ta hanyar sutura don samun kyakkyawar mannewa da wani ƙarfin injiniya.


Lokacin aikawa: Juni-05-2024