Gwajin mara lalacewa na bututun ƙarfe na LSAW

1.Basic bukatun ga bayyanar LSAW welds

Kafin gwajin marasa lalacewa naLSAW karfe bututu, da dubawa na weld bayyanar zai hadu da bukatun. Abubuwan buƙatu na gabaɗaya don bayyanar walda na LSAW da ingancin farfajiyar haɗin gwiwa sune kamar haka: bayyanar walda yakamata ya kasance da kyau, kuma faɗin ya zama 2 mm kowane gefe akan gefen tsagi. Tsawon tsayin fillet na fillet ɗin fillet ya bi ka'idodin ƙira kuma siffar za ta kasance mai sauƙi. Ya kamata saman haɗin gwiwa na walda ya zama:

(1) Ba a yarda da fashe-fashe, da ba a haɗa su ba, kofofi, haɗaɗɗun slag, da fantsama.

(2) Bututu, bakin karfe da gami karfe bututu walda saman tare da ƙira zafin jiki ƙasa da -29 digiri ba za su sami undercuts. Sauran abu bututu weld kabu undercut zurfin ya zama mafi girma fiye da 0.5mm, m undercut tsawon ya kamata ba fiye da 100mm, da kuma jimlar tsawon undercut a bangarorin biyu na weld ba fiye da 10% na jimlar tsawon weld. .

(3) Filayen walda ba zai zama ƙasa da saman bututu ba. Tsawon ƙyallen walda bai wuce 3mm ba (matsakaicin faɗin ƙungiyar haɗin gwiwar welded zuwa bevel na baya).

(4) Wurin da ba daidai ba na haɗin welded ba zai wuce 10% na kauri na bango ba kuma kada ya wuce 2 mm.

Matsakaicin-kabu-Submerged-Arc-Welded-LSAW-bututu

2.Surface mara lalacewa gwaji

Ka'idar hanyar gwajin da ba ta lalata ba don farfajiyar bututun ƙarfe na LSAW: gwajin magnetic foda ya kamata a yi amfani da bututun ƙarfe na ƙarfe na ƙarfe; shigar azzakari cikin farji ya kamata a yi amfani da wadanda ba ferromagnetic abu karfe bututu. Don welded gidajen abinci tare da hali na jinkirta tsagewa, za a gudanar da binciken da ba a lalacewa ba bayan an kwantar da walda na wani lokaci; don welded gidajen abinci tare da hali na sake zafafa fatattaka, za a gudanar da bincike mara lahani a saman sau ɗaya bayan waldawa da kuma bayan maganin zafi. Ana aiwatar da aikace-aikacen gwaji mara lalacewa bisa ga daidaitattun buƙatun. Abubuwan ganowa da aikace-aikace gabaɗaya sune kamar haka:

(1) Binciken inganci na waje na kayan bututu.

(2) Gano lahani na saman mahimman waldi na butt.

(3) Duban lahani na farfajiya na mahimman walda fillet.

(4) Gano lahani na saman mahaɗan welded na mahimman walda na soket da bututun reshen tsalle.

(5) Gano lahani na saman bayan lankwasa bututu.

(6) An kashe kayan kuma an gano tsagi ta hanyar haɗin gwiwa mai walda.

(7) Gano bututun bututun bakin ƙarfe mara austenitic waɗanda zafin ƙira ya yi ƙasa da ko daidai da debe ma'aunin Celsius 29.

(8) Weldment mai gefe biyu yana ƙayyade binciken tushen bayan an tsaftace tushen.

(9) Lokacin da kayan walda a kan bututun gami da ke da ƙarfin ƙarfi ya yanke wutan oxyacetylene, an gano lahani na ɓangaren niƙa.

3.Radiation ganowa da kuma gwajin ultrasonic

Babban abubuwan gano radiation da gwaji na ultrasonic sune mahaɗin gindi na madaidaiciyar bututun ƙarfe na bututun ƙarfe da gindin gindin butt welded bututu kayan aiki. Ana zaɓar hanyoyin gwaji marasa lalacewa bisa ga takaddun ƙira. Don gano abubuwan haɗin gwal na welded na titanium, aluminum da aluminum gami, jan ƙarfe da tagulla na jan ƙarfe, nickel da nickel gami, yakamata a yi amfani da hanyar gano radiation. Don welds masu dabi'ar jinkirta fashewa, za a gudanar da binciken hasken ray da gwajin ultrasonic bayan waldi ya sanyaya na wani ɗan lokaci. Lokacin da babban bututu a cikin casing yana da girth weld, za a yi amfani da weld tare da duban hasken 100%, kuma ana iya aiwatar da aikin da aka ɓoye bayan an wuce gwajin gwajin. Abubuwan da aka haɗa akan bututun da aka rufe da zoben ƙarfafawa ko kushin goyan baya za su kasance da gwajin ray 100% kuma za a rufe su bayan an gama gwajin. Don walda da aka kayyade don duba tsaka-tsaki na walda, za a yi gwajin mara lalacewa bayan dubawa na gani. Za a gudanar da gwajin radiyo da na ultrasonic bayan gwajin mara lahani na saman.

 

Idan kuna son ƙarin sani, da fatan za a tuntuɓe mu.Imel:sales@hnssd.com

 

Ga ƙarin bayani game da masu kaya. Danna kan gidan yanar gizon don ƙarin bayani game da mai ba da ƙarfe:Steelonthenet.com


Lokacin aikawa: Jul-01-2022