Maintenance Hanyar manyan diamita madaidaiciya kabu karfe bututu

Madaidaicin bututun karfe, kamar yadda zaku iya fada daga sunan, samfur ne da aka yi da kayan karfe. Ana amfani da bututun ƙarfe madaidaiciya a masana'antu da yawa. Akwai dalilai da yawa da yasa kowa ke son su. Madaidaicin bututun ƙarfe na ƙarfe da bututun ƙarfe Akwai babban bambanci. Na yi imani dole ne a sami mutane da yawa waɗanda suke tunanin cewa su biyun suna kama da amfani, aiki, da dai sauransu. Madaidaicin bututun ƙarfe na ƙarfe ya fi bututun ƙarfe. Mafi kyawun nau'ikan da ake siyar da su a kasuwa sun haɗa da bututun ƙarfe masu waldaran lantarki da bututun ƙarfe masu waldaran lantarki. Jira, tsarin samar da madaidaicin bututu mai welded yana da sauƙi kuma farashin yana da ƙasa, don haka yana da mashahuri a tsakanin masana'antun. Diamita na madaidaiciyar bututun ƙarfe na ƙarfe kuma ya fi girma fiye da sauran kayan nau'in iri ɗaya, kuma kauri kuma yana da fa'ida ta musamman. Ana iya keɓance masu amfani ko samarwa bisa ga buƙatun amfani.

 

A kan aiwatar da kera madaidaiciyar bututun ƙarfe na ƙarfe, masana'antun bututun ƙarfe madaidaiciya suna buƙatar samun iko mai kyau akan ƙarfin extrusion. Wannan shi ne saboda, a lokacin aikin walda, lokacin da yanayin zafi na gefuna na bututu guda biyu ya kai ga zafin walda, suna buƙatar zama Matsin da aka yi zai iya ba da damar hatsi na karfe su shiga juna kuma su samar da lu'ulu'u masu ɗaure tam don cimma karfi mai karfi. walda. Duk da haka, idan akwai rashin isasshen extrusion, lu'ulu'u ba za su yi kyau ba kuma ƙarfin matsayi na walda zai zama ƙasa sosai. Idan yana da ƙasa, yana da sauƙi don haifar da matsalolin fashewa saboda ƙarfin waje yayin amfani. Duk da haka, lokacin da extrusion ya yi girma sosai, karfen walda wanda ya kai zafin waldawa za a fitar da shi daga matsayi na walda, kuma ainihin walda zai iya kaiwa Yanayin zafin karfen zai zama kadan, don haka adadin lu'ulu'u zai kasance. haka nan kuma za a rage, wanda kuma zai sa walda ba ta da karfi, sannan kuma za a samu manyan buraguzai, wadanda za su kara tabarbarewar.

 

Maintenance Hanyar manyan diamita madaidaiciya kabu karfe bututu

1. Zaɓi wurin da ya dace da sito

(1) Wuri ko ma'ajin da ake ajiye bututun ƙarfe ya kamata su kasance a wuri mai tsafta tare da magudanar ruwa mai santsi da nesa da masana'antu da ma'adinai masu haifar da iskar gas ko ƙura. Cire ciyawa da tarkace a wurin kuma a kiyaye tsabtace bututun ƙarfe.

(2) Abubuwan da ke lalata bututun ƙarfe kamar acid, alkalis, gishiri, siminti da sauransu, ba dole ba ne a haɗa su tare a cikin ma'ajin. Ya kamata a tara nau'ikan bututun ƙarfe daban-daban don hana rikicewa da lalata lamba.

(3) Manyan sassa na karfe, dogo, faranti na karfe, manyan bututun ƙarfe na ƙarfe, injuna, da sauransu ana iya tara su a buɗe.

(4) Karfe karami da matsakaita, sandunan waya, sandunan karfe, bututun karfe mai matsakaicin diamita, wayoyi karfen igiyoyin waya da sauransu, ana iya adana su a cikin rumbun kayan da ke da iska mai iska, amma saman an rufe shi da tsumma da ciyawar. gindin ya yi kwalliya.

(5) Ana iya adana wasu ƙananan bututun ƙarfe, faranti na ƙarfe, filayen ƙarfe, zanen ƙarfe na silicon, ƙaramin diamita ko bututun ƙarfe na ƙarfe, bututun ƙarfe iri-iri na sanyi da sanyi, da samfuran ƙarfe masu tsada da lalata. a cikin sito.

(6) Ya kamata a zaɓi wurin ajiya bisa yanayin yanayin ƙasa. Gabaɗaya, ana amfani da rumbun ajiya na yau da kullun, wato, ɗakin ajiya mai bango a kan rufin, ƙofofi da tagogi, da na'urar samun iska.

(7) Ana so a rika shaka dakin ajiyar kaya a ranakun rana, kuma a rufe don hana danshi a ranakun damina, kuma a kiyaye muhallin da ya dace a kowane lokaci.

 

2. Haƙiƙa tari kuma saka farko

(1) Ka'idar da ake buƙata don tarawa ita ce tari bisa ga nau'ikan iri da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodi a ƙarƙashin yanayin kwanciyar hankali da garanti. Ya kamata a tara nau'ikan kayan daban-daban daban don hana rikicewa da lalata juna.

(2) An haramta adana abubuwan da za su iya lalata bututun ƙarfe kusa da wuraren da aka tara.

(3) Ya kamata a ɗaga ƙasan tari, mai ƙarfi, da lebur don hana abu daga dasawa ko naƙasa.

(4) Ana tara kayan iri iri ɗaya bisa ga tsarin da aka sanya su a cikin ajiya, don sauƙaƙe aiwatar da ƙa'idar da aka fara zuwa ta farko.

(5) Ga sassan ƙarfe da aka jera a sararin sama, akwai tabarmi na katako ko ɗigon dutse a ƙarƙashinsa, kuma an ɗan karkatar da saman da aka dasa don sauƙaƙe magudanar ruwa. Kula da sanya kayan a tsaye don hana lankwasawa da nakasawa.

(6) Tsawon tsayin daka ba zai wuce 1.2m don aikin hannu ba, 1.5m don aikin injiniya, kuma faɗin tari ba zai wuce 2.5m ba.

 

Ƙarfe ɗin da ba na ƙarfe ba, wanda kuma aka sani da ƙarfe ba na ƙarfe ba, yana nufin karafa da gami da ban da ƙarfe na ƙarfe, irin su jan karfe, tin, gubar, zinc, aluminum, brass, bronze, alloys na aluminum, da allurai masu ɗaukar nauyi. Bugu da ƙari, ana amfani da chromium, nickel, manganese, molybdenum, cobalt karfe, vanadium, tungsten, titanium, da dai sauransu a masana'antu. Ana amfani da waɗannan karafa musamman azaman ƙara-kan gami. Dangane da kaddarorin karfe, tungsten, karfe, titanium, molybdenum, da sauransu ana amfani da su galibi don samar da kayan aikin yanke. Ana amfani da Carbide. Karfe na sama da ba na ƙarfe ba ana kiransa ƙarfen masana'antu. Baya ga karafa, akwai karafa masu daraja: platinum, zinare, azurfa, da sauransu, da karafa da suka hada da uranium radioactive, radium, da sauran karafa.


Lokacin aikawa: Mayu-07-2024