Ta hanyar lura, ba shi da wahala a sami hakan a kowane lokacibututun ƙarfe mai kauri, thermally fadada bututu, da dai sauransu ana samar, tsiri karfe da ake amfani da matsayin samar da albarkatun kasa, da kuma bututu samu ta lokacin farin ciki-banga waldi a kan high-mita waldi kayan aikin da ake kira kauri-bangon karfe bututu. Daga cikin su, bisa ga daban-daban amfani da kuma daban-daban na baya-karshen samar matakai, za a iya wajen zuwa kashi scaffolding shambura, ruwa shambura, waya casings, bracket tubes, guardrail tubes, da dai sauransu). Daidaitaccen bututun walda mai kauri GB/T3091-2008. Bututun welded low-motsi wani nau'in bututu ne mai kauri mai kauri. Yawancin lokaci ana amfani da su don jigilar ruwa da gas. Bayan walda, akwai ƙarin gwajin ruwa guda ɗaya fiye da bututun walda na yau da kullun. Saboda haka, ƙananan bututun ruwa mai ƙarfi suna da bango mai kauri fiye da bututun welded na yau da kullun. Ƙimar bututun da aka ƙera yawanci suna da ɗan girma.
Ma'auni na dubawa don bututun ƙarfe mai kauri mai kauri sun haɗa da abubuwa masu zuwa:
1. Ya kamata a gabatar da bututun ƙarfe mai kauri don dubawa a cikin batches, kuma ka'idodin batching ya kamata su bi ka'idodin ka'idodin samfuran daidai.
2. Abubuwan dubawa, yawan samfurin, wuraren samarwa, da hanyoyin gwaji na bututun ƙarfe mai kauri za su kasance ta hanyar ƙa'idodin ƙayyadaddun samfur. Tare da izinin mai siye, za a iya yin samfurin bututun ƙarfe mai kauri maras kauri mai zafi a cikin batches bisa ga lambar tushen mirgina.
3. Idan sakamakon gwajin bututun ƙarfe mai kauri bai cika buƙatun samfuran samfuran ba, ya kamata a keɓe waɗanda ba su cancanta ba, kuma a zaɓi sau biyu adadin samfuran bazuwar daga nau'in bututun ƙarfe mai kauri. don aiwatar da abubuwan da ba su cancanta ba. sake dubawa. Idan sakamakon sake dubawa ya gaza, ba za a isar da rukunin bututun ƙarfe mai kauri ba.
4. Don bututun ƙarfe mai kauri mai kauri tare da sakamakon sake dubawa wanda bai cancanta ba, mai siyarwa zai iya gabatar da su don dubawa ɗaya bayan ɗaya; ko kuma za su iya sake shan maganin zafi kuma su ƙaddamar da sabon tsari don dubawa.
5. Idan babu wani tanadi na musamman a cikin ƙayyadaddun samfurin, za a bincika abubuwan sinadaran na bututun ƙarfe mai kauri bisa ga tsarin narkewa.
6. Ya kamata a gudanar da bincike da dubawa na bututun ƙarfe mai kauri ta hanyar sashen kula da fasaha na mai kaya.
7. Mai sayarwa yana da dokoki don tabbatar da cewa bututun ƙarfe mai kauri mai kauri da aka ba da shi ya dace da ƙayyadaddun samfurin daidai. Mai siye yana da haƙƙin gudanar da bincike da dubawa bisa ga ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayayyaki.
Bugu da kari, akwai wasu abubuwa da ya kamata mu sani game da sarrafa walda na bututun ƙarfe mai kauri:
1. Welding zafin jiki kula da lokacin farin ciki-bango karfe bututu: A waldi zafin jiki yana shafar high-mita eddy halin yanzu thermal ikon. Dangane da dabarar, babban ƙarfin eddy na yanzu yana shafar mitar na yanzu. Ƙarfin zafin rana na eddy na yanzu yana daidai da murabba'in mitar ƙarfafawa na yanzu; Mitar haɓakawa ta halin yanzu tana shafar ƙarfin ƙarfin kuzari, na yanzu, ƙarfin aiki, da inductance. Tsarin mitar ƙarfafawa shine:
f=1/[2π(CL)1/2]…(1) A cikin dabara: f-ƙarfafa mitar (Hz); C-karfin a cikin madauki na ƙarfafawa (F), capacitance = iko / ƙarfin lantarki; L-ƙarfafa madauki Inductance, inductance = Magnetic juzu'i / halin yanzu, ana iya gani daga tsarin da ke sama cewa mitar tashin hankali ya yi daidai da tushen tushe na capacitance da inductance a cikin da'irar tashin hankali, ko kai tsaye daidai da tushen murabba'in. ƙarfin lantarki da halin yanzu. Muddin ana canza ƙarfin, inductance, ko ƙarfin lantarki da na yanzu a cikin kewaye, Ana iya canza girman mitar motsawa don cimma manufar sarrafa zafin walda. Domin low carbon karfe, da waldi zafin jiki ne sarrafawa a 1250 ~ 1460 ℃, wanda zai iya saduwa da waldi shigar da bukatun na bututu bango kauri na 3 ~ 5mm. Bugu da kari, ana iya samun zafin walda ta hanyar daidaita saurin waldawa. Lokacin da zafin shigarwar bai isa ba, gefen mai zafi na walda ba zai kai ga zafin walda ba, kuma tsarin ƙarfe ya kasance mai ƙarfi, yana haifar da rashin cikawa ko shigar da bai cika ba; lokacin da zafin shigarwar bai isa ba, gefen walda mai zafi ya zarce zafin walda, wanda ke haifar da ƙonawa da yawa ko narkakkar digo na sa walda ta samar da narkakkar rami.
2. Sarrafa ratar walda na bututun ƙarfe mai kauri mai kauri: Aika karfen tsiri a cikin rukunin bututun welded, kuma a mirgine shi ta hanyar rollers da yawa. An naɗe karfen tsiri a hankali don samar da bututu mai zagaye babu kowa tare da buɗaɗɗen giɓi. Daidaita matsi na abin nadi mai cuɗawa. Ya kamata a daidaita adadin don sarrafa ratar walda a 1 ~ 3mm kuma duka ƙarshen weld ɗin suna juyewa. Idan rata ya yi girma, za a rage tasirin da ke kusa da shi, zafi na yanzu ba zai isa ba, kuma haɗin gwiwar tsakanin-crystal na weld zai zama mara kyau, wanda zai haifar da rashin haɗuwa ko fashewa. Idan tazar ta yi ƙanƙanta, tasirin da ke kusa zai ƙaru, kuma zafin walda zai yi yawa, yana haifar da ƙonewa; ko weld ɗin zai zama rami mai zurfi bayan an murƙushe shi kuma ya yi birgima, yana shafar saman walda.
Lokacin aikawa: Oktoba-25-2023