Yadda za a bambanta da al'ada iyo tsatsa da tsatsa na sumul karfe shambura?

Bututu mara kyau (SMLS)ana yanke su zuwa sassa ta injinan ƙarfe, sannan a dumama su a cikin tanderu mai raɗaɗi-madaidaiciya-mai sanyaya-yanke-cushe don zama ƙwararrun samfuran da aka gama, waɗanda gabaɗaya ba za a iya sanya su a cikin samar da bitar mai amfani ba. Tare da hannun jari da yawa a hannun jari, dillalai suna buƙatar sanya wasu hannun jari. Koyaya, dillalai gabaɗaya ba su da manyan ɗakunan ajiya na cikin gida. Idan sun yi, farashin ya yi yawa kuma ba shi da tsada. Yawancin su ɗakunan ajiya ne na waje, kuma ba makawa bututun ƙarfe maras sumul za su kasance cikin iska da rana idan an sanya su a waje.

Abin da ake kira tsatsa mai iyo kamar yadda sunan ke nunawa, wani tsatsa ne da ke shawagi a kan bututun ƙarfe maras sumul, wanda za a iya cire shi da tawul ko wasu abubuwa. Kawai magana, tsatsa mai iyo ana la'akari da cewa ba tsatsa ba ne, wanda ke cikin yanayin al'ada. Tsatsa na bututu maras kyau yana da tsayi. Aƙalla shekara guda na bututun ƙarfe maras sumul waɗanda aka fallasa ga iska da rana a waje. Akwai manya da ƙanana ramukan hemp akan bututun ƙarfe maras tsatsa. Babban bambanci guda ɗaya a cikin tsatsa.

Yadda za a yi da tsatsa ba sumul karfe bututu?

 

1. Tsaftace kai tsaye
Idan kura, mai da sauran abubuwa ne, ana iya amfani da abubuwan kaushi don tsaftace saman bututun ƙarfe mara nauyi. Amma ana iya amfani da wannan kawai azaman taimako ga wasu hanyoyin kawar da tsatsa, kuma ba za a iya cire tsatsa kai tsaye ba, sikelin da sauran abubuwa akan saman ƙarfe.

2. Tuba
Gabaɗaya, ana amfani da hanyoyi biyu na sinadarai da pickling na electrolytic don maganin tsinke. Tsaftacewa da sinadarai na iya cire ma'auni, tsatsa, tsofaffin sutura, kuma wani lokacin ana iya amfani da shi azaman ja da baya bayan fashewar yashi da cire tsatsa. Ko da yake tsaftace sinadarai na iya kawar da tsatsa da kyau a kan bututun ƙarfe maras sumul tare da sanya saman bututun ƙarfe ya kai wani matsayi na tsabta da ƙazanta, ƙirar anka mara ƙanƙanta zai haifar da mummunar gurɓata muhalli.

3. goge baki da niƙa
Idan akwai babban yanki na tsatsa, masana'anta na iya amfani da kayan aikin ƙwararru don cire tsatsa, da amfani da kayan aikin injin don goge tsatsa daidai. Baya ga kawar da abubuwa masu guba, kuma yana iya sa bututun da ba shi da sumul ya kai jirgin sama mai santsi. Yafi amfani da kayayyakin aiki, kamar waya goga to goge surface na sumul karfe shambura, wanda zai iya cire sako-sako da ko tashe sikelin, tsatsa, walda slag, da dai sauransu A tsatsa kau da hannun kayan aikin iya isa Sa2 matakin, da kuma ikon kayan aiki tsatsa kau iya isa. Darasi na 3. Idan an haɗe saman bututun ƙarfe maras sumul tare da ma'aunin oxide mai ƙarfi, tasirin cire tsatsa na kayan aiki bai dace ba, kuma ba za a iya isa zurfin ƙirar anga da ake buƙata don ginin lalata ba.

4. Fesa (jifa) harbi don cire tsatsa
Fesa (jifa) cire tsatsa yana motsa shi ne ta hanyar injin mai ƙarfi don jujjuya ruwan feshin (jifa) cikin sauri, ta yadda ake fesa yashi na ƙarfe, harbin ƙarfe, sassan waya na ƙarfe, ma'adanai da sauran abubuwan abrasives (jifa) a saman saman. na bututun ƙarfe a ƙarƙashin aikin ƙarfin centrifugal, ba wai kawai zai iya cire tsatsa gaba ɗaya ba, oxides da datti, amma har ma da bututun ƙarfe mara nauyi zai iya cimma daidaitattun daidaiton da ake buƙata a ƙarƙashin tasirin tasirin tashin hankali da gogayya na abrasives.

Duk wata hanyar kawar da tsatsa na iya haifar da babba ko ƙarami lalacewa ga bututun ƙarfe maras sumul. Ko da yake m tsatsa kau hanyoyin iya tsawanta rayuwar sabis nacarbon karfe bututu, yana da kyau a kula da ajiya na tubes maras kyau daga farkon. Kula da samun iska, zazzabi da zafi na wurin, kuma ku bi ka'idodin ajiya masu dacewa, wanda zai iya rage yiwuwar tsatsa a kan bututun ƙarfe mara nauyi.


Lokacin aikawa: Satumba-22-2023