Hot-tsoma galvanizingwani tsari ne wanda wani karfe ko wani sashi mai tsaftataccen wuri ke nutsar da shi a cikin narkakken sinadarin zinc, sannan kuma ana samun wani nau'in zinc na karfe a saman ta hanyar yanayin jiki da sinadarai a wurin mu'amala. Hot-tsoma galvanizing, kuma aka sani da zafi-tsoma galvanizing da zafi tsoma galvanizing, ne mai tasiri karfe anti-lalata hanya, wanda aka yafi amfani da surface anti-lalata na karfe Tsarin, wurare da kuma kayan a daban-daban masana'antu. To menene halayenzafi-tsoma galvanized sumul karfe bututu?
1. Faci mai launin toka masu girma dabam a saman bututun ƙarfe maras sumul shine bambancin launi na galvanizing, wanda matsala ce mai wahala a cikin masana'antar galvanizing na yanzu, galibi yana da alaƙa da abubuwan gano da ke cikin bututun ƙarfe da kansa da kuma abubuwan da ke cikin. zinc bath. Tabon baya shafar aikin anti-lalata na bututun ƙarfe, kawai bambancin bayyanar.
2. A hankali a hankali akwai alamomi masu tasowa a saman kowane bututun ƙarfe maras sumul, waɗanda duka zinc ne, wanda ke samuwa ta hanyar sanyaya da ƙarfafa ruwan tutiya da ke gangarowa daga bangon bututu bayan an fitar da bututun ƙarfe mara ƙarfi daga cikin tutiya tukunya.
4. Wasu abokan ciniki za su yi amfani da tsagi dangane a cikin aiwatar da yin amfani da galvanized sumul karfe bututu zuwa danna tsagi. Saboda kauri mai kauri na tutiya na bututun ƙarfe mai zafi na galvanized maras sumul, a ƙarƙashin aikin ɓarna na waje, wani ɓangaren galvanized Layer zai tsattsage kuma ya kwashe, wanda ba shi da alaƙa da ingancin bututun ƙarfe maras kyau da kansa. .
5. Wasu abokan ciniki za su amsa cewa akwai wani rawaya ruwa a kan galvanized sumul karfe bututu (wannan ruwa ake kira passivation ruwa), wanda zai iya passivate karfe surface. Gabaɗaya ana amfani dashi don maganin bayan-plating na galvanized, cadmium da sauran sutura. Manufar ita ce ta samar da yanayin ƙasa a saman rufin wanda zai iya hana yanayin al'ada na karfe, inganta juriya na lalata, da kuma ƙara kyawun samfurin. Yana iya yadda ya kamata inganta lalata juriya na karfe bututu da kuma tsawanta rayuwar sabis na workpiece.
Tasirin kariyar shimfidar galvanized mai zafi mai zafi akan bututun ƙarfe mara nauyi ya fi na fenti ko filastik. A cikin aiwatar da galvanizing mai zafi mai zafi, zinc yana yaduwa da karfe don samar da wani yanki mai tsaka-tsakin zinc-baƙin ƙarfe, wato, alloy Layer. Alamar alloy ɗin tana da ƙarfe da ƙarfe da zinc, wanda ya fi ƙarfin haɗin gwiwa tsakanin fenti da ƙarfe. Layin galvanized mai zafi-tsoma yana fallasa ga yanayin yanayi kuma baya faɗuwa tsawon shekaru da yawa har sai ya lalace gaba ɗaya.
The zafi-tsoma galvanizing fasaha nabututu mara nauyiGabaɗaya za a iya raba su zuwa dip plating da busa plating:
1. Dip plating. Cool da ruwa kai tsaye bayan jiƙa. Matsakaicin kauri na Layer na zinc ya fi microns 70, don haka farashin galvanizing yana da yawa, kuma adadin zinc yana da girma. A cikin yanayin yanayi na yau da kullun na fiye da shekaru 50, akwai bayyanannun alamun kwararar zinc, kuma mafi tsayin bututun ƙarfe maras sumul zai iya zama plated zuwa 16m.
2. Busa plating. Bayan yin galvanizing, ana hura waje kuma a sanyaya cikin. Matsakaicin kauri na Layer na zinc ya fi microns 30, farashin yana da ƙasa, kuma amfani da zinc kaɗan ne. Bayan fiye da shekaru 20 ana amfani da shi a yanayin yanayi na yau da kullun, kusan ba za a iya ganin alamar ruwa na zinc ba. Layin samar da zinc gabaɗaya 6-9m.
Lokacin aikawa: Yuli-20-2022