Dalilai da ma'auni na kaurin bango mara daidaituwa na bututu maras kyau

Kaurin bango mara daidaituwa na bututu mara nauyi (SMLS) yana bayyana ne a cikin yanayin kaurin bango mara daidaituwa na sifar karkace, kaurin bango mara daidaituwa na madaidaiciyar layi, da bango mai kauri da sira a kai da wutsiya. Tasirin ci gaba da tsarin mirgina gyare-gyare na bututun da ba su da kyau shine muhimmin al'amari wanda ke kaiwa ga kaurin bango mara daidaituwa na bututun da aka gama. Musamman:
1. Kaurin bangon karkace na bututu mara nauyi bai dace ba

Dalilan su ne: 1) Kaurin bangon bututun ƙarfe maras sumul ba daidai ba ne saboda dalilai na daidaitawa kamar layin tsakiya marar kuskure na injin huda, kusurwar karkata na rolls biyu, ko ƙaramin adadin ragi a gaban filogi. kuma ana rarraba gabaɗaya a cikin siffa mai karkace tare da tsayin bututun ƙarfe. .
2) A yayin aikin na'ura, ana buɗe rollers na tsakiya da wuri, ba a daidaita na'urorin da ke tsakiya yadda ya kamata, kuma kaurin bango ba daidai ba ne saboda girgiza sandar fitarwa, wanda gabaɗaya ana rarraba shi cikin siffa mai karkace tare da tsayin duka. na bututun karfe.

Auna:
1) Daidaita layin tsakiyar birgima na injin huda don kusurwoyin karkata na rolls guda biyu su zama daidai, kuma daidaita injin mirgine bisa ga sigogin da aka bayar a cikin mirgina.

2) A karo na biyu, daidaita lokacin buɗewa na abin nadi na tsakiya bisa ga saurin fita daga bututun capillary, kuma kar a buɗe abin nadi da wuri da wuri yayin aikin birgima don hana sandar fitarwa daga girgiza, yana haifar da bango mara daidaituwa. kauri daga cikin bututun ƙarfe mara nauyi. Matsayin buɗewa na abin nadi na tsakiya yana buƙatar daidaitawa daidai gwargwadon canjin diamita na capillary, kuma yakamata a yi la'akari da adadin bugun bugun jini.
2. Kaurin bangon madaidaiciya na bututu maras kyau bai dace ba

Dalili:
1) Daidaita tsayin sirdi na riga-kafi na mandrel bai dace ba. Lokacin da mandrel ya riga ya huda, yana tuntuɓar capillary a gefe ɗaya, yana haifar da zafin jiki na capillary ya ragu da sauri a saman fuskar lamba, yana haifar da rashin daidaiton kaurin bango na bututun ƙarfe maras sumul ko ma lahani.
2) Tazarar da ke tsakanin mirginawar da ake ci gaba da yi ta yi ƙanƙanta ko babba.
3) Karɓar layin tsakiya na mirgina.
4) Rashin daidaituwa na raguwa guda ɗaya da ninki biyu zai haifar da karkatar da madaidaicin madaidaiciya na bututun ƙarfe ya zama ultra-bakin ciki ( matsananci-kauri) a cikin shugabanci guda ɗaya da ultra-thick ( matsananci-bakin ciki) a cikin shugabanci. na biyu racks.
5) Amintaccen abutment ya karye, kuma bambancin tsakanin ciki da na waje yana da girma, wanda zai haifar da rashin daidaituwa na madaidaicin layin karfe na karfe.
6) Daidaitawar da ba daidai ba na ci gaba da mirgina, tara ƙarfe da zanen zane zai haifar da kaurin bango mara daidaituwa a cikin layi madaidaiciya.

Auna:
1) Daidaita tsayin sirdi na riga-kafi don tabbatar da tsakiya na mandrel da capillary.
2) Lokacin canza nau'in fasfo da ƙayyadaddun mirgina, ya kamata a auna gibin nadi don kiyaye ainihin gibin nadi daidai da tebur na birgima.
3) Daidaita layin tsakiya na birgima tare da na'urar sanya ido na gani, kuma dole ne a gyara layin tsakiyar injin birgima yayin sake fasalin shekara-shekara.
4) Sauya firam ɗin a kan lokaci tare da karyewar turmi mai aminci, auna gibin nadi na ciki da na waje na ci gaba da nadi, da maye gurbin su cikin lokaci idan akwai matsala.
5) Yayin ci gaba da mirgina, ya kamata a guji zanen karfe da tarawa.

3. Kaurin bango na shugaban bututu maras kyau da wutsiya ba daidai ba ne
Dalili:
1) Yanke gangara da lanƙwasa na gaban ƙarshen bututun ba su da girma sosai, kuma ramin tsakiya na bututun ba daidai ba ne, wanda zai haifar da kaurin bangon kan bututun ƙarfe cikin sauƙi.
2) Lokacin huda, haɓakar elongation ya yi girma sosai, saurin mirgina ya yi yawa, kuma jujjuyawar ba ta da ƙarfi.
3) Ƙarfe mara ƙarfi jifa da mai sokin zai iya haifar da rashin daidaituwar kaurin bango cikin sauƙi a ƙarshen bututun capillary.

Auna:
1) Bincika ingancin bututu mara kyau don hana ƙarshen ƙarshen bututun daga yankan karkatarwa da raguwa mai yawa, kuma ya kamata a gyara rami na tsakiya lokacin canza nau'in fasfo ko overhauling.
2) Yi amfani da ƙananan saurin huda don tabbatar da daidaiton mirgina da daidaiton kaurin bangon capillary. Lokacin da aka daidaita saurin birgima, farantin jagora kuma ana daidaita daidai da yadda ya kamata.
3) Kula da matsayi na amfani da farantin jagora kuma ƙara yawan dubawa na ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa, rage yawan motsi na farantin karfe yayin mirgina karfe, da tabbatar da kwanciyar hankali na jifa.


Lokacin aikawa: Janairu-03-2023