Gwajin kan layi na bututu mai walda

Bututu mai waldaa masana'anta don yin gwaji mai tsauri don tabbatar da bin ka'idojin ingancin bututu da buƙatun mai amfani.Abubuwan dubawa na bututu gabaɗaya sun haɗa da: abubuwan binciken masana'anta suna da ingancin bayyanar, madaidaiciya, girma, da sauran nau'ikan abubuwan dubawa na ingancin walda (lalata, flaring, lankwasawa, da sauransu).Ganewa yana nufin samun bututun walda ko dai hanyar gwajin hydrostatic, gwajin ultrasonic, gwajin eddy na yanzu a ciki.

Gwajin Hydrostatic shine mafi na kowa, mafi kai tsaye kuma mafi amintaccen hanyar duba layin weld, yana cikin injin gwajin hydraulic iri-iri.Lokacin gwajin matsa lamba, na farko ya wuce ruwa mai ƙarancin ƙarfi, ya cika tushen ƙarfe gabaɗaya gefe da gefe don yin iska, sannan a gwada matsa lamba da aka tsara ta hanyar ƙarfafawa da daidaita lokacin da aka ƙayyade, a lokacin gwajin, lokacin da babu ƙarfe. welds da kusa da rigar, fesa, zubar ruwa ko nakasu na dindindin, ana ɗaukar su cancanta.

Hanyar gwajin matsa lamba:

(1) ciyarwa.Za'a aika gwajin matsi mai ƙima ko sarƙar gwajin matsa lamba ta tushen injin hydraulic mai goyan bayan firam ɗin abin nadi, firam ɗin abin nadi mai goyan baya cikin bututun gwaji guda biyu sannan kuma matsayin babban layin.

(2) manne.Kafaffen gwajin matsa lamba kafin da kuma bayan matsayin kai, bututun ya manne tsakanin kan gwajin matsa lamba na gaba da na baya, riƙe na'urar matsar bututu.

(3) cika da ruwa.Ta hanyar ƙananan famfo mai cike da ruwa zuwa bututu, bututu ta hanyar matsa lamba na iska a cikin gwajin gwajin bawul ɗin saukewa ko bawul ɗin fitarwa.Bututun ciki da za a cika da ruwa lokacin da iskar magudanar ruwa, bawul ɗin saukarwa ko bawul ɗin shayewa ke rufe.

(4) turbocharger.Bututun da aka matsa ta hanyar haɓakawa yana ba da damar ruwa don gwada matsa lamba, bututu gwajin gwaji.

(5) shiryawa.Bayan kai gwajin gwajin da aka ƙayyade daidai da buƙatun bututun bututun ƙarfe, kiyaye matsa lamba na ɗan lokaci.

(6) tabbatarwa.Samar da alamar bututun ƙarfe mara cancanta don bambance ƙwararrun bututu.

(7) taimako.Bayan isa lokacin zama, bawul ɗin taimako na matsa lamba yana buɗewa ta atomatik, bugun bututun ya faɗo.

(8) sallama.Rago gwajin wayar hannu, ana fitar da ruwa daga bututu, tsarin ciyar da bututu tare da latsa na'ura mai ɗaukar nauyi.


Lokacin aikawa: Dec-22-2020