;Ƙididdiga na kayan ASTM ƙungiyar Amurka don Kayayyaki da Gwaji ta haɓaka, ƙa'idodin kayan ASTM na iya haɗawa da sinadarai, inji, kayan jiki da na lantarki na kayan.Waɗannan ƙa'idodi sun haɗa da duka bayanin hanyoyin gwajin da za a yi akan kayan gini, da girma da siffar da waɗannan kayan za su ɗauka.Dokokin gida na iya buƙatar kayan gini kamar siminti don cika ka'idojin ASTM kafin a yi amfani da su wajen gini.Daga cikin ASTM A53(tsarin karfe bututu)da ASTM A106 ana amfani da su sosai.
ASME shine ma'auni na Ƙungiyar Injin Injiniya ta Amurka.Bayanan kayan ASME sun dogara ne akan waɗanda ASTM, AWS da sauran sanannun ƙa'idodin ƙasa da na duniya suka buga.Ana buƙatar ƙa'idodin ASME bisa doka lokacin gina abubuwan more rayuwa kamar gadoji, bututun wutar lantarki da tukunyar jirgi.Daga cikin ASME b16.5 ana amfani da su sosai.
ASTM ita ce ke da alhakin haɓakawa da sake aiwatar da ka'idoji don kowane nau'in tsofaffi da sabbin kayan aiki.Domin ita ce ƙungiyar gwaji da kayan aiki.
ASME ita ce zaɓen ɗaukar da tace waɗannan ƙa'idodi don ayyukan da suka dace da ake amfani da su, kuma a canza su don haɓakawa.
ASTM shine ma'aunin kayan Amurka, kama da GB713 na gida
ASME ƙayyadaddun ƙira ne, amma ASME cikakken tsarin ne.
Lokacin aikawa: Oktoba-29-2019