Abubuwan Bututu na gama-gari da kayan aikin famfo-Gwiwoyi
An gwiwar hannuan shigar da shi tsakanin tsayi biyu na bututu (ko tubing) don ba da damar canjin alkibla, yawanci 90° ko 45° kwana;22.5° gwiwar hannu kuma akwai.Za a iya na'urar iyakar don yin walda, zare (yawanci mace) ko soket.Lokacin da ƙarshen ya bambanta da girman, an san shi da raguwa (ko mai ragewa) gwiwar gwiwar hannu.
An rarraba gwiwar hannu ta ƙira.Radius na dogon radius (LR) gwiwar gwiwar hannu shine sau 1.5 diamita na bututu.A cikin gwiwar hannu gajere (SR), radius yayi daidai da diamita na bututu.Hakanan ana samun maginin gwiwar-digiri casa'in, 60- da 45.
Hannun gwiwar digiri 90, wanda kuma aka sani da “lankwasa 90”, “90 ell” ko “kwata lankwasa”, yana manne da filastik, jan karfe, simintin ƙarfe, ƙarfe da gubar kuma yana haɗawa da roba tare da matsi-karfe.Abubuwan da ake samu sun haɗa da silicone, mahaɗan roba, ƙarfe mai galvanized da nailan.Ana amfani da shi da farko don haɗa hoses zuwa bawuloli, famfo na ruwa da magudanan bene.Hannun gwiwar digiri 45, wanda kuma aka sani da "45 lankwasa" ko "45 ell", ana amfani da shi sosai a wuraren samar da ruwa, abinci, sinadarai da hanyoyin sadarwa na bututun masana'antu, bututun kwandishan, noma da samar da lambun da hasken rana- bututun makaman nukiliya.
Yawancin gwiwar hannu suna samuwa a cikin gajere-ko sigar radius mai tsayi.Hannun gajerun radius suna da tazarar tsaka-tsaki-zuwa-ƙarshe daidai da Girman Bututu Nominal (NPS) a cikin inci, kuma madaidaicin radius ya ninka NPS a inci 1.5.Gajerun gwiwar hannu, ana samun su sosai, galibi ana amfani da su a cikin matsi.
Ana amfani da dogon gwiwar gwiwar hannu a cikin tsarin ciyar da ƙarancin matsi da sauran aikace-aikace inda ƙarancin tashin hankali da ƙaramin ƙima na abubuwan daskararru ke damuwa.Ana samun su a cikin acrylonitrile butadiene styrene (ABS filastik), polyvinyl chloride (PVC), chlorinated polyvinyl chloride (CPVC) da jan karfe don tsarin DWV, najasa da najasa na tsakiya.
Kayan aikin Bututu na gama-gari da kayan aikin famfo-Tee
Ana amfani da te, wanda ya fi dacewa da bututu, don haɗa (ko rarraba) kwararar ruwa.Ana samunsa tare da ƙwanƙolin zaren mata, ƙwanƙolin ƙarfi-weld ko ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa-ƙarƙasa da kuma madaidaicin gefe mai zaren mata.Tees na iya haɗa bututu na diamita daban-daban ko canza alkiblar guduwar bututu.Akwai su a cikin nau'ikan kayan aiki, girma da ƙarewa, ana amfani da su don jigilar gaurayawan ruwa biyu.Tees na iya zama daidai ko kuma ba daidai ba a girman, tare da tes daidai ya fi kowa.
Ƙungiyoyin Bututu na gama gari da Kayan aikin famfo-Ƙungiyar
Ƙungiya, mai kama da haɗin kai, yana ba da damar cire haɗin bututu mai dacewa don kulawa ko maye gurbin.Ko da yake haɗin haɗin gwiwa yana buƙatar walƙiya mai ƙarfi, siyarwa ko juyawa (maɗaurin zare), ƙungiyar tana ba da damar haɗi mai sauƙi da yanke haɗin.Ya ƙunshi sassa uku: goro, ƙarshen mace da ƙarshen namiji.Lokacin da aka haɗa ƙarshen mace da namiji, goro yana rufe haɗin gwiwa.Ƙungiyoyin nau'in haɗin flange ne.
Ƙungiyoyin dielectric, tare da insulation na dielectric, keɓance nau'ikan karafa daban-daban (kamar jan ƙarfe da galvanized karfe) don hana lalata galvanic.Lokacin da ƙananan ƙarfe biyu ke aiki tare da ingantaccen bayani-contive (ruwan famfo shine contive), suna samar da wani baturi samar da wutar lantarki ta hanyar wutan lantarki.Lokacin da karafan ke hulɗa da juna kai tsaye, wutar lantarki daga ɗaya zuwa wancan yana motsa ions daga wannan zuwa wancan;wannan yana narkar da ƙarfe ɗaya, yana ajiye shi akan ɗayan.Ƙungiyar dielectric tana karya hanyar lantarki tare da layin filastik tsakanin rabi, yana iyakance lalata galvanic.Ƙungiyoyin Rotary suna ba da damar juyawa ɗaya daga cikin sassan da aka haɗa.
Lokacin aikawa: Satumba-23-2019