Amfanin vanadium a cikin karfe

Domin inganta wasu kaddarorin karfe kuma ta haka nemo wasu kaddarori na musamman a cikin aikin narka abubuwan da aka kara da gangan da ake kira alloying element.Abubuwan da ake haɗawa da su na yau da kullun sune chromium, nickel, molybdenum, tungsten, vanadium, titanium, niobium, zirconium, cobalt, silicon, manganese, aluminum, jan karfe, boron, ƙasa mai wuya da sauransu.Phosphorus, sulfur, nitrogen, kuma suna taka rawa a cikin gami a ƙarƙashin wasu yanayi.

Vanadium da carbon, ammonia, oxygen yana da alaƙa mai ƙarfi tare da samuwar madaidaicin fili mai dacewa.Vanadium a cikin karfe galibi a cikin nau'in carbide yanzu.Babban aikinsa shi ne tsarawa da gyaran hatsi na karfe, rage ƙarfi da taurin karfe.Lokacin narkar da a cikin m bayani a high zafin jiki, ƙara hardenability;akasin haka, game da lokacin da carbides suka samar, ƙananan hardenability.Vanadium yana ƙaruwa da kwanciyar hankali na ƙaƙƙarfan zafin ƙarfe da tasirin taurin na biyu.Abubuwan da ke cikin vanadium a cikin ƙarfe mai ƙunshe, ban da ƙarfe na kayan aiki mai sauri, gabaɗaya baya wuce 0.5%.

Vanadium gami karfe a cikin talakawa low-carbon makamashi tace hatsi don inganta ƙarfi da yawan amfanin ƙasa rabo bayan normalizing da low zazzabi halaye, ingantattun weldability.

Gabaɗaya, Vanadium alloy structural steels saboda yanayin kula da zafi gabaɗaya zai rage ƙarfin ƙarfi, don haka tsarin ƙarfe galibi ana amfani dashi tare da manganese, chromium, molybdenum da tungsten, da sauran abubuwa.Vanadium a cikin quenched kuma mai zafin karfe shine yafi inganta ƙarfin ƙarfe da rabon amfanin ƙasa, tace hatsi, ana ɗaukar zafin zafi.Carburizing karfe saboda zai iya tace hatsi, karfe iya kai tsaye quenching bayan carburizing, ba tare da sakandare hardening.

Vanadium spring karfe da bearing karfe iya inganta ƙarfi da kuma yawan amfanin ƙasa rabo, musamman don inganta m iyaka da kuma na roba iyaka, don rage ji na ƙwarai da decarburization zafi magani don inganta surface quality.Biyar chrome vanadium mai ɗaukar ƙarfe, carbide, babban watsawa da kyakkyawan aiki.

Kayan aikin Vanadium karfe gyaran hatsi, rage zafin zafin jiki, ƙara yawan kwanciyar hankali da juriya, don haka ƙara rayuwar kayan aiki.


Lokacin aikawa: Satumba 26-2019