304 bakin karfe samar da hanyar bututu

Dangane da hanyoyin samarwa daban-daban, ana iya raba shi zuwa bututu masu zafi, bututun da aka yi birgima, bututun da aka zana sanyi, bututun extruded, da dai sauransu.

1.1.Zafafan birgimabakin karfe sumul bututugabaɗaya ana kera su akan injinan bututun na atomatik.Ana duba daskararrun bututun kuma ana tsaftace shi daga lahani na sama, a yanke zuwa tsayin da ake buƙata, a tsakiya a kan ƙarshen bututun da ya lalace, sa'an nan kuma aika zuwa tanderun dumama don dumama da huda a kan na'urar bugawa.Lokacin da perforation ya ci gaba da juyawa da ci gaba a lokaci guda, a ƙarƙashin aikin abin nadi da filogi, an kafa rami a hankali a cikin bututun, wanda ake kira tube capillary.Sannan aika zuwa injin mirgina mai sarrafa kansa don ci gaba da birgima.A ƙarshe, duk kauri na bangon yana daidai da na'ura gabaɗaya, kuma diamita yana haɓaka ta injin ƙira don saduwa da ƙayyadaddun bayanai.Amfani da ci gaba da yin birgima bututun niƙa don samar da bututun ƙarfe mai birgima mai zafi shine mafi ci gaba hanya.

1.2.Idan kuna son samun bututu marasa ƙarfi tare da ƙarami kuma mafi inganci, dole ne a yi amfani da mirgina sanyi, zane mai sanyi ko haɗin hanyoyin biyu.Ana yin jujjuyawar sanyi akan injin niƙa mai tsayi biyu.Ana birgima bututun ƙarfe a cikin wucewar shekara-shekara da aka kafa ta hanyar ramin madauwari mai ma'ana mai ma'ana da filogi mai tsayi.Ana gudanar da zane mai sanyi akan na'ura mai sanyi mai sarka ɗaya ko sarkar biyu na 0.5-100T.

1.3.Hanyar extrusion ita ce sanya bututu mai zafi a cikin rufaffiyar silinda mai rufaffiyar extrusion, kuma sandar da aka rutsa da ita da sandar extrusion suna tafiya tare don fitar da sashin da aka fitar na ƙaramin ramin mutuwa.Wannan hanya na iya samar da bututun ƙarfe tare da ƙananan diamita.

Irin wannan bututun karfe yana iya kasu kashi biyu: Bakin karfe bututun karfe da bututun karfe (seam pipe).Bisa ga tsarin masana'antu daban-daban, yana iya zama: mai zafi mai zafi, extruded, zane mai sanyi da sanyi.Ana iya raba siffar zuwa bututu mai zagaye da bututu masu siffa na musamman.Ana amfani da bututun ƙarfe zagaye da yawa, amma kuma akwai wasu bututun bakin karfe masu siffa na musamman kamar murabba'i, rectangular, semicircular, hexagonal, triangle equilateral, da octagonal.

Don bututun ƙarfe da ke fuskantar matsi na ruwa, dole ne a yi gwajin injin ruwa don tabbatar da juriya da ingancinsu, kuma babu ɗigo, jika, ko faɗaɗa a ƙarƙashin ƙayyadadden matsa lamba da ya cancanta, kuma wasu bututun ƙarfe su ma suna fuskantar gwaji na crimping bisa ga ƙa'idodi. ko bukatun mai siye.Gwajin flaring, gwajin lallashi.

Bututun bakin karfe mara sumul, wanda kuma ake kira bakin karfe maras dinkin bututu, ana yin su ne da ingots na karfe ko dattin bututu wanda aka ratsa cikin tubes na capillary, sannan a yi su ta hanyar birgima mai zafi, jujjuyawar sanyi, ko zane mai sanyi.An bayyana ƙayyadaddun ƙayyadaddun bututun ƙarfe marasa ƙarfi a cikin millimeters na diamita na waje * Kaurin bango


Lokacin aikawa: Satumba-23-2020